จักรยาน MARIN คันนี้ขนาดล้อ 700C เป็นจักรยานมือสองญี่ปุ่น คุณสุริยัน เขตพระนคร ใช้ไว้ปั่นกับเพื่อนๆ หลังๆต้องการตัวช่วยบ้าง เนื่องจากไปไกลไม่ไหว
จึงมาติดตั้งชุด The Smart Pie พร้อมแบตกระติกน้ำ 36V8AH ตอนนี้ก็วิ่งฉิวๆ ปั่นออกกำลังกายได้ มีตัวช่วยทำให้ไปได้สะดวกยิ่งขึ้น น้ำหนักของรถก็มีความสมดุลย์มาก สามารถจับยกกลางคันได้โดยรถไม่หนักหน้าหนักท้าย ทำให้การควบคุมคล่องตัว ยางนอกก็ใส่ให้ใหญ่ขึ้น ทำให้ขับขี่นิ่มนวลมากขึ้นถึงจะยางใหญ่ขึ้นหนักขึ้นบ้าง แต่ก็มีตัวช่วยแล้ว
![ด้านขวา](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2014/07/112.jpg)
ด้านขวา
![ด้านซ้าย](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2014/07/113.jpg)
ด้านซ้าย
![ด้านหลัง](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2014/07/114.jpg)
ด้านหลัง
![ติดตั้งแบตเตอรี่](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2014/07/118.jpg)
ติดตั้งแบตเตอรี่
![แฮนเดิ้ล](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2014/07/117.jpg)
แฮนเดิ้ล
รายละเอียดชุดติดตั้งจักรยานอยู่ที่ http://ebikr.com/store/electric-bike-kit/smart-pie/
รายละเอียดชุดแบตเตอรี่กระติกน้ำ 36V8AH อยู่ที่ http://ebikr.com/store/electric-bike-battery/cylindrical-bottle-shaped-36v8ah/
เท่านี้คุณก็สามารถนำจักรยานเก่าที่ถูกใจ ปรับโฉมใหม่เป็นจักรยานไฟฟ้าได้แล้วครับ