จักรยานไฟฟ้าของคุณเก่ง เพชรบุรีครับ โจทย์มีอยู่ว่าคุณเก่งชอบปั่นจักรยานกับเพื่อนๆเป็นกลุ่มๆ ภรรยาอยากปั่นด้วยแต่ภรรยาปั่นไกลๆไม่ไหว คุณเก่งเลยเอาจักรยานทั่วริ่ง Trek ที่ใช้อยู่ มาติดมอเตอร์ไฟฟ้าชุดคิท รุ่น smart pie และแบตกระติกน้ำ คราวนี้วิ่งได้ 35 กม/ชม ภรรยาไม่เหนื่อยมากไป และยังปั่นสนุกทั้งครอบครัวด้วยครับ และยังปั่นไปรวมกับเพื่อนๆได้ด้วยนะครับ
ในตอนแรก ก็ลองติดตั้งเพื่อทดสอบก่อนใช้งานครับ และจะได้ทำความคุ้นเคยด้วยนะครับ
![ทดสอบรอบแรก](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2013/09/543449_582287361813369_1231921380_n.jpg)
ทดสอบรอบแรก
![มุมประจำจังหวัดเพชรบุรี](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2013/09/1238212_582287468480025_2143222210_n.jpg)
มุมประจำจังหวัดเพชรบุรี
เพื่อความสวยงาม เลยต้องเปลี่ยนวงล้อสักหน่อย ให้เป็นแบบเท่ๆ
![ขึ้นวงล้อใหม่เลย เพื่อให้เข้ากัน](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2013/09/1236990_582287815146657_1700600349_n.jpg)
ขึ้นวงล้อใหม่เลย เพื่อให้เข้ากัน
เพราะเรานั้นคู่กัน
![เทียบคู่](http://blog.ebikr.com/wp-content/uploads/2013/09/1236456_582288111813294_1074033203_n.jpg)
เทียบคู่